Trang thông tin điện tử huyện Ninh Sơn kính chào quý khách !
/portal/Banner/Banner.jpg

Sắp xếp :

nhà tôi có thửa đât số 14 tờ bản số 65 đã khải hoang từ 1999 và được ubnd xã cấp nhà ở ổn định đến nay, nhiều lần nhà tôi là, đơn đăng ký làm xỗ đều bị xã và huyện từ chối không cấp sỗ nói là đất rùng , nhưng thử đất số 13 và 23 đều được cấp sỗ đỏ vậy tại sao đất tôi trên bản đồ là đát phân loại ONT thuộc đất thôn sau lại không cho làm sỗ xin yêu cầu làm rõ, vậy sỗ đỏ 2 thưa kia từ đâu ra
Chi tiết...
Ta Yên Thị Định
08/11/2021 4:46:12 CH
[Trạng thái: Đã trả lời]
Trước đây tôi đã gửi câu hỏi với tiêu đề là"Đền bù trong việc thu hồi đất". Và ban tiếp nhận trong chuyên mục Hỏi Đáp đã phản hồi rằng câu hỏi của tôi đã được chuyển đến cơ quan chức năng và sẽ gửi văn bản trả lời cho tôi. Nhưng cho đến giờ tôi vẫn chưa thấy văn bản trả lời, kiểm tra email của tôi cũng không thấy. Xin chỉ dẫn giúp cho ạ.
Chi tiết...
Phùng A Mùi
04/11/2021 10:50:01 SA
[Trạng thái: Đã trả lời]
Kính gửi VP cổng thông tin Ninh Thuận, ban tiếp nhận câu hỏi. Tôi có hai thắc mắc xin cho tôi được hỏi. Gia đình tôi bị thu hồi 124,5 mét vuông thuộc bđđcsố 123, thửa số 196 do ông Phùng Tàu Nhì đứng tên. Trong phần đất đó có 2 cây ăn quả đường kính hơn 20 m để làm lại đường giao thông QL 27. Nhưng đến nay hộ của gia đình tôi và hộ bên nhà thím tôi vẫn không có thông báo gì về việc bồi thường cũng như giá đền bù, trong khi các hộ khác đã có thông báo bồi thường và đã nhận được tiền hết rồi. Đất không phải là do nhà nước cấp, vẫn đóng thuế đàng hoàng và ba tôi cũng không hề ký giấy hiến đất. Lý do là gì? Câu hỏi thứ hai: Tôi thấy làm đường chỉ lấy một 1/2 diện tích đất thu hồi thôi. Không biết đền bù đền phần đất làm đường hay toàn bộ số đất bị thu hồi. Vì có người nói chỉ đền bù 80%. Nếu đền bù 80% thì 80% đây là gì? Là phần đất dùng để làm đường hay toàn bộ đất bị thu hồi. Kính mong các cấp, các ngành giải đáp cho gia đình tôi được rõ. Xin chân thành cảm ơn.
Chi tiết...
Phùng A Mùi
30/09/2021 8:12:36 SA
[Trạng thái: Đã trả lời]
Anh chị cho e hỏi đáp tí ạ . Số là chồg e hộ khẩu vũng tàu . Về đây sống cũng đc hơn 1 năm rồi ạ . Bình thường thì phụ việc cho các công trình . Nay dịch bệnh khó khăn ko còn làm đc nữa . Nay e muốn hỏi chồng e muốn làm hồ sơ xin việc làm . Có cách nào khác để làm hồ sơ tại ninh thuận đc ko ạ . E xin cảm ơn
Chi tiết...
Võ thị thùy trinh
29/09/2021 6:29:33 CH
[Trạng thái: Đã trả lời]
Tôi là thương bệnh binh 72%, hiện tôi có đầu hiệu sốt, muốn được tiêm vacxin chống covid thuộc chế độ người có công, xin số điện thoại của cơ quan chức năng
Chi tiết...
Nguyễn Văn Minh
16/09/2021 8:10:09 SA
[Trạng thái: Đã trả lời]
1 - 5
Lĩnh vực:
Đính kèm:
Về đầu trang